



FOMU YA USHIRIKI WA SHINDANO LA MALKIA WA MADINI

MAELEZO

Malkia wa Madini ni shindano lenye dhamira ya kuwashindanisha wanawake waliopo kwenye mnyororo wa thamani wa Madini Tanzania.

Watapatikana washidi 20 kwenye vipengele tofauti na ataekafanya vizuri zaidi atakuwa Malkia wa Madini 2024.

Sifa za Mshiriki: Mshiriki anatakiwa awe na umri kuanzia miaka 18, awe mchimbaji wa madini, mtoa huduma maeneo ya migodi ya madini, muongezaji wa thamani na wagongaji wa kokoto.

1. Vilevile, mshiriki anatakiwa ajaze fomu ya maombi kwa usahihi na kuhakikisha anaikabidhi kwenye ofisi ya tawi la TAWOMA au kujaza kwa njia ya mtandao pia anatakiwa kuhakikisha amejisajili kwenye kitabu cha washiriki wa shindano la Malkia wa Madini

2. Taarifa za Binafsi:

- I. Majina kamili la mshiriki(Majina Matatu): _____
- II. Umri wa Mshiriki: _____
- III. Namba za simu: _____ au _____ Barua pepe: _____
- IV. Mkoa: _____ V. Wilaya: _____ VI. Kata: _____
- VII. Kijiji/Mtaa: _____
- VIII. Jina la mgodi: _____

3. Taarifa kuhusu Malkia wa Madini.

- IX. Wewe mchimbaji/ mchenjuaji/ Muongezaji thamani/ kikundi? Jaza hapa: _____
- X. Una leseni ya uchimbaji wa madini? _____ Namba ya Leseni: _____
- XI. Leseni yako umeilipia mwaka huu? _____
- XII. Una chimba madini ya aina gani? _____
- XIII. Ukiwa eneo la kazi, huwa una nyenzo/vitendea kazi vya kisasa au duni? _____

- XIV. Orodhesha vifaa unavyo tumia: _____, _____,
_____, _____,
- XV. Umewahi kuisaidia jamii yako? Elezea namna ulivyo fanya (pia ambatanisha vielelezo)

- XVI. Ni kitu gani umewahi kufanya cha kujivunia katika sekta ya madini?

- XVII. Je, umewahi kuelimisha kikundi cha wanawake kuhusiana na haya yafuatayo? (Ukatili wa kijinsia, sheria na sera za madini, upatikanaji wa mikopo na fursa za kifedha, upatikanaji wa leseni za uchimbaji): Elezea kama jibu ni **Ndio**: _____

- XVIII. Je, unatamani usaidiwe nini? _____
- XIX. Umepata taarifa za tangazo hili kutoka Chanzo/vyanzo gani? _____

4. Taarifa za mazingira.

- XX. Ikiwa unafanya uchimbaji na uchenjuaji wa dhahabu, ni kemikali gani unazo tumia kufanya shughuli hizo? _____
- XXI. Je, ni namna gani unafanya kutunza mazingira ya kazi?

- XXII. Je, umewahi kupanda miti? Kama ndio, ni wapi? _____ miti
mingapi? _____

5. Ulipaji wa Mirabaha.

- XXIII. Je, madini unayo zalisha yanauzwa kwenye soko la madini? (ndio/hapana) _____ kama hapana, unauza wapi? _____, unalipa mirabaha ya serikali? (ndio/hapana) _____

6. Ulipaji wa Kodi Serikali.

- XXIV. Umewahi kulipa kodi ya serikali? (ndio/hapana) _____ weka namba ya mlipa kodi/TIN: _____
- XXV. Je, umelipa kodi mara ngapi? _____
- XXVI. Mwaka wa usajili wa namba ya mlipa kodi/TIN: _____

7. Huduma zinazo jali wanawake.

- XXVII. Mgod/eneo la kazi lina huduma ya choo safi na salama? (ndio/hapana) _____
- XXVIII. Je, umewahi kushiriki kutoa msaada wa gharama za matibabu kwa mwanamke?(ndio/hapana) _____ elezea: _____
- XXIX. Je, ni wanawake wangapi umewahi kuwasaidia katika ushiriki wako ndani ya sekta ya madini? _____ na umewasaidia kufanikisha nini? _____

7. Afya na usalama migodini.

XXX. Je, mgodi wako umewahi kutembelewa na maafisa wa OSHA? (Ndio/Hapana)

XXXI. Je, una vifaa gani vya kiusalama vya kufanyia kazi? Mfano: (mavazi salama, kizima moto/fire extinguisher, eneo la dharura wakati wa dharura/assemble point).

_____, _____, _____,
_____, _____

XXXII. Je, kuna wafanyakazi wangapi wanao kwenda mahala pa kazi na watoto wadogo? _____

8. Ajira, Jinsia na watu wenye ulemavu.

XXXIII. Je, umeajiri watu katika kazi/mgodi? _____ kama jibu ni ndio, ni wangapi? _____

XXXIV. Uwiano wa waajiriwa ukoje? Wanawake _____ wanaume _____

XXXV. Je, umeajiri mlemavu? (ndio/hapana) _____ kama ndio, je, ni wangapi? _____

9. Weka tick kwenye Katgoria unayotaka kushiriki. (*mshiriki anaweza kuomba angalau katgoria tatu*)

- a) Mchimbaji bora wa Madini ya viwandani
- b) Muongezaji thamani bora wa madini
- c) Utunzaji bora wa mazingira migodini
- d) Uchimbaji bora wa kufuata sheria za madini na mazingira migodini
- e) Uchenjuaji bora wa madini migodini
- f) Ulipaji bora wa tozo na kodi za serikali migodini
- g) Utoaji wa huduma bora kwa jamii(CSR)
- h) Uzingatiaji bora wa afya na usalama migodini
- i) Utoaji ajira kwa wingi migodini
- j) Kikundi bora cha uchimbaji madini
- k) Malkia wa Madini

Kumbuka:Unakatiwa Kuambatanisha nyaraka za kuthibitisha kuwa unafaa kwa katgoria uliyochagua hapo juu (Tin, leseni, Nk)

Asante sana.