MALGKIA
WA MADINI

MGODI UMETEMA

UTAMBUZI WA MCHANGO WA MWANAMKE
KATIKAMNYORORO WATHAMANI YA MADINI MIGODINI TANZANIA




TUZO YA MALKIA WA MADINI TANZANIA

Tanzania Women Miners Association (TAWOMA) ina zaidi ya wanachama elfu nne ambao
wanajishughulisha na shughuli za uchimbaji madini katika mikoa 21 na wilaya 41 Tanzania
Bara. Utafiti uliofanywa na Tanzania Women Miners Association (TAWOMA) kwa ufadhili wa
STAMICO ukihusisha sampuli ya wanawake wachimbaji madini 1000 katika mikoa ya
Shinyanga, Geita, Mara na Simiyu ulibaini changamoto mbalimbali ambazo wanawake
wachimbaji madini wanakabiliana nazo kwenye uchimbaji madini, umiliki wa migodi, usagaji
mawe na uchenjuaji, usafishaji, uongezaji thamani, upatikanaji wa mikopo na mitaji, na
ukosefu wa vifaa vya kisasa vya uchimbaji madini.

Mchango wa hawa wanawake wachimbaji kwa jamii na taifa ni mkubwa na sote hatuna budi
kuutambua, kutunuku na kuboresha zaidi kwa kutatua changamoto wanazokabiliana nazo
katika uchimbaji madini migodini.

Kwa msingi huo basi Tanzania Women Miners Association (TAWOMA) imebuni tuzo ya Malkia wa
madini ambayo; mosi, itafanikisha utambuzi wa juhudi za wanawake wanaojishugulisha
kwenye mnyororo mzima wa thamani ya madini Tanzania, lakini piliitaibua miradi mbalimbali
ya kuwajengea uwezo wanawake wachimbaji kwenye maeneo yote ya maudhui ya tuzo ya
Malkia wa madini ili kumboresha mwanamke mtanzania anayejihusisha kwenye shughuli za
uchimbaji madini kila mwaka.

Tuzo hizi kwa mara ya kwanza zitatolewa kwenye Kongamano la Miaka 25 ya TAWOMA
litakalofanyika Geita Mjini Mwezi September 2023.
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Maudhui ya Tuzo

Utunzaji bora wa mazingira migodini

Utoaji bora wa huduma kwa jamii

Mwandishi bora habari za wanawake
wachimbaji madini migodini

Uzingatiaji bora wa afyana usalama
migodini

Kikundi bora cha vijana katika tasnia
ya madini

Uandaaji na matumizi ya nyaraka za
fedha




Tunamboreshaje Malkia wa Madini?

MALKIA
WA MADINI

Matumizi Sahihi va teknolojia kuongeza tija katika sekta ya madini

Mafunzo ya matumizi ya mifumo bora ya kutunza kumbukumbu za biashara

Mafunzo ya kuhusu uchenjuaji bora wa madini migodini

Mafunzo kuhusu sheria, kanuni na taratibu

Mafunzo kuhusu utoaji huduma bora migodini

Mafunzo kuhusu ulipaji kodi na utunzaji kumbukumbu

Mafunzo kuhusu ujasiramali katika biashara ya madini
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Mafunzo kwenye vyuo na shule mbalimbali kuhusu biashara ya madini kwa vijana



Nani atamwezesha Malkia wa Madini?
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Nini matokeo tarajiwa kutoka kwa Malkia wa Madini?

Ongezeko la utunzaji kumbukumbu
Za biashara, mauzo mtandaoni na
ratumizi va akill bandia (Al) kwenye
utambuzi madini



Tathmini ya Athari ya Programu ya Malkia wa Madini

Programu ya Malkia wa madini ilitokana na utafiti uliofanywa na Tanzania Women Miners
Association (TAWOMA) kutatua changamoto za wanawake wachimbaji madini migodini. Ili
kujua ufanisi katika utekelezaji wa programu ya Malkia wa madini tathmini ya athari za
programu hazina budi kufanyika. Maeneo yote ya Maudhui ya Programu ya Malkia wa madini
yatafanyiwa utafiti kwa njia ya kisayansi kuona tofauti kabla na baada ya programu.



Wadau Walioshiriki kwenye Mchakato wa Tuzo ya

Malkia wa madini 2023

GEITA GOLD
REFINERY

=n__| NATEVISION WEileile;
EDERATION OF MINERS ASSOCIATIONS OF TANZANL

building PN
= ¥V GEM POINT
promise.

Settlo

Wadau waliotajwa hapo juu ni wadau waliojitokeza awali kuanza mchakato huu wa tuzo ya
Malkia wa Madini Tanzania. Wadau wengine wanakaribishwa kujitokeza kuwa sehemu ya hii
programu ya kuwainua na kuwawezesha wanawake wachimbaji madini Tanzania kwa
kuwasiliana na Tanzania Women Miners Association (TAWOMA) kwa anuani hii;

Tanzania Women Miners Association
29, Mtaa wa Undali, Upanga, Ilala

P.0. Box 78636,
Dares Salaam, Tanzania
Barua pepe: info@tawoma.or.tz Simu: +255 734 552 869/0757999908 | Mobile: +255 768 654 398
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